Thai Dreambox ::... http://ThaiDreambox.bayore.net

วันศุกร์ ที่ 21 พฤศจิกายน 2557, เวลา 09:00 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Supernet 2010 HD (Hang ค้างทุก ๆ 30 นาที)  (อ่าน 46948 ครั้ง)
gulico
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 25 กันยายน 2553, เวลา 20:31 น. »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

รบกวนกูรูช่วยด้วยครับ

ผมไปเดินบ้านหม้อเจอ Supernet 2010HD ถูกใจซื้อมา รับประกัน 6 เดือน (ดูฟรีไม่มีรายเดือน)
กลับมาบ้านติดจาน DTV สัณญาน 84 % Internet 10 MB  
มันค้างทุก ๆ 30 นาที ต้องปิดสวิทซ์แล้วเปิดใหม่
โทรไปถามคนขายพูดจา .....ไม่รับประทาน (ถ้าไม่มีปัญหาจะโทรไปหาทำไม)

จึงอยากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

audy2549
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 25 กันยายน 2553, เวลา 20:36 น. »

รบกวนกูรูช่วยด้วยครับ

ผมไปเดินบ้านหม้อเจอ Supernet 2010HD ถูกใจซื้อมา รับประกัน 6 เดือน (ดูฟรีไม่มีรายเดือน)
กลับมาบ้านติดจาน DTV สัณญาน 84 % Internet 10 MB 
มันค้างทุก ๆ 30 นาที ต้องปิดสวิทซ์แล้วเปิดใหม่
โทรไปถามคนขายพูดจา .....ไม่รับประทาน (ถ้าไม่มีปัญหาจะโทรไปหาทำไม)

จึงอยากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ จะ้เปลี่ยนเป็นพวก S*** ที่มีรายเดือน จะแก้ปัญหาได้ไหมครับ

แจ้งร้านหรือตำแหน่งร้านด้วยครับเพื่อเพื่อนๆๆ จะไปเจออีก

matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 25 กันยายน 2553, เวลา 20:49 น. »

ผมว่า ระวังหน่อยก็ดี
เท่าที่เคยถาม พวก ที่ขาย แถว บ้านหม้อ
นี่ นักเลงทุกคนน่ะ
 พวกนี้เลือกแต่ ตัว อ้วนๆ ดำๆ ใหญ่ๆ ทั้งนั้นเลย
ถ้าไป เอาเรื่องมันนี้ มีสิทธิ์ โดนพวกมันยำ

จำไว้น่ะครับ  ของถูกและดี ไม่มีในโลกครับ

gulico
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 06:09 น. »

แล้วพอจะแนะนำวิธีแก้ปํญหาไหมครับ

นิด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 07:54 น. »

SV เขามีปัญหาครับ ต้องหาไหม่ ไม่มีของฟรีที่ดีในโลกนี้ครับ

-BOY-
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 07:57 น. »

เครื่องค้าง เกิดได้หลายสาเหตุ แต่ที่เกิดบ่อยๆคือ
1. เน็ตหลุด
2. srv.มีปัญหา
3. เครื่องร้อนเกินไป

eddy007
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 08:02 น. »

ไม่มีของฟรีในโลก

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 11:48 น. »

ของผมดูได้ปกติรุ่นพร้อมดูฟรีเหมือนกัน ผมเคยไปที่ร้านที่ผมซื้อมานะครับเขาบอกว่าแต่ละเครื่องจะมีระหัสมา สติ๊กเกอร์ที่ติดอยู่กับเครื่องจะรู้ว่าเครื่องตัวนี้ระหัสอะไร ผมเคยไปลบทิ้งแล้วไปขอใหม่เขาก็ลงให้ใหม่แต่ขอระหัสเขาไม่ให้ เคยมีอาการค้างแต่ไม่นาน 1-2 นาทีก็ดูได้ปกติ

เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 11:51 น. »

ไม่มีของฟรีในโลก

ก็พอมีบ้างครับท่าน พวก FTA  แต่ท่านนี้คงคำนวณแล้วว่า ถ้า เสียค่าบ้านพัก 200/ด.
1 ปี ก็ 2400 10 ปี ก็ 24000 100 ปี ก็ 240000  ท่านก็เลยอยากประหยัดแหละครับท่าน คือ
ไม่แพงมากแต่ได้ดูตลอดชีพ ประมาณนั้นน่ะครับ

maybe tomorrow
gulico
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 12:05 น. »

ตกลงท่านผู้รู้ทั้งหลาย
 แนะนำควรทำอย่างไรบ้างครับ
  1. Huh??
  2. Huh??
  3. Huh??

ขอบคุณครับ

MeeNoi
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 12:35 น. »

ข้างบนเค้าก็แนะนำแล้วไงครับ ว่าให้หา บ้านใหม่อยู่ ยอมเสียรายเดือน
จะยกตัวอย่างง่ายๆให้ฟังนะครับ

อยู่บ้านถูกไม่เสียรายเดือน เปรียบเหมือน อยู่ชุมชนแออัด ปัญหาเยอะจุกจิกกวนใจอยู่แล้วไม่สบายใจ แต่ไม่เสียตังค์
อยู่บ้านเสียตังค์เหมือนอยู่หมู่บ้านจัดสรร ชุมชนไม่แออัด สังคมดี ปัญหาไม่จุกจิก (โทรตามตัวได้) แต่มีค่าบำรุง

อยากเป็นแบบไหนลองเลือกดูนะครับ
เชื่อว่าเจ้าดีๆในเวปนี้เพียบครับ

-------------
ถามมา ตอบยาว
-------------
bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 13:41 น. »

คงต้องไปหาเองที่อื่นดีกว่าครับ ที่นี่จะไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องให้บริการบ้านพัก

dak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 17:38 น. »

ส่วนมาก เครื่องที่ซื้อจากบ้านหม้อ จะลงอิเมจใหม่ไม่ได้น่ะครับ เป็นอิมเมจที่ติดมาจากจีนเลย โชดดีครับ

exsior tnt
พูดน้อย ต่อยไม่เป็น
น้องใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 18:16 น. »

ตอบแบบไม่รู้
เข้าใจว่าภาพค้าง
เอาพัดลมระบายดูได้ไหม

ถ้าไม่ใช่ ม่ายรู้ละ
(มีบ้านอยู่ สบายใจ ถึงจะทาวน์เฮาท์ ก็เถอะ) Cheesy

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
altiszaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 19:16 น. »

กำลังจะหามาใช้อยู่พอดีตัวนี้ พ่อค้าท่านใดมีอยู่รบกวนแนะนำด้วยคับ ที่บ้านไม่มีเนตนะคับต้องมีอะไรบ้างถึงจะใช้ได้

ขอโทษนะคับไม่ค่อยตรงกระทู้  altiszaa@hotmail.com

nittirut
น้องใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 19:45 น. »

กำลังจะหามาใช้อยู่พอดีตัวนี้ พ่อค้าท่านใดมีอยู่รบกวนแนะนำด้วยคับ ที่บ้านไม่มีเนตนะคับต้องมีอะไรบ้างถึงจะใช้ได้

ขอโทษนะคับไม่ค่อยตรงกระทู้  altiszaa@hotmail.com

หาดูใน แม่สายช็อป   ถามกรูเกิลดู  และที่อาการ แฮงค์สามารถ อัพเฟิี์มแวร์ได้ครับ เฟิี์์ร์มแวร์ก็หาโหลดในเว็บเขานั้นแหละครับ ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ 

ssaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 20:04 น. »

แล้ว มันใส่ งึกๆงักๆ ที่เป็น mgcam ได้ไม๊ครับ ผมเห็นในเมนู มันมีแต่ cccam ต้องทำไงให้ใช้ mg ได้ครับ ขอบคุณครับ

goods_buy
ร้านค้าลงทะเบียน.
*

ซ.ท่าอิฐ ถ.รัตนาธิเบศร์ ต.ไทรม้า อ.เมือง จ.นนทบุรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน 2553, เวลา 20:20 น. »

แล้ว มันใส่ งึกๆงักๆ ที่เป็น mgcam ได้ไม๊ครับ ผมเห็นในเมนู มันมีแต่ cccam ต้องทำไงให้ใช้ mg ได้ครับ ขอบคุณครับ

อิพเกรด firmware เป็นเวอร์ชั่นใหม่  มีทั้ง mgcam และ CCcam ครับ
ลองหาดูในกระทู้ซื้อขายครับ

บัญชี (เขตกรุงเทพฯ) ออมทรัพย์
- ไทยพาณิชย์  400-203168-7
- กรุงเทพ        127-424320-1
- กสิกรไทย      799-272480-8
- กรุงไทย        981-3-54413-9
- ทหารไทย     206-2-22728-1
ชื่อบัญชี วุฒิไกร
M327
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 27 กันยายน 2553, เวลา 01:54 น. »

เครื่องน่าจะมีปัญหา...

gulico
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 27 กันยายน 2553, เวลา 05:52 น. »

ลองย้ายบ้านแล้ว ดีขึ้นมาหน่อย ได้ประมาณ 45นาที หรือ 1 ชม ก็ Hang ค้าง กด รีโมท ก็ไม่ได้เลย (ปิดสวิทซ์เท่านั้น)

ลอง Monitor ดู Net โดยการ Ping Server ก็ไม่หลุด
ส่วน Firmware เป็น วันที่ 15-09-2010 ภาษาไทย แล้ว คิดว่าน่าจะล่าสุด (ไม่กล้า Up firmware แล้วมีปัญหาเครมไม่ได้)
หวังคำแนะนำจากท่านผู้รู้  (คิดว่าจะเอาไปให้คนขายที่บ้านหม้อดูแต่คงต้องนั่งรอทดสอบเครื่องกับเขาเป็น ชั่วโมง ๆๆๆๆ เลย)

ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์