Thai Dreambox ::... http://ThaiDreambox.bayore.net

วันพฤหัสบดี ที่ 28 สิงหาคม 2557, เวลา 12:04 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaidreambox รับสมัครสมาชิกใหม่ 9-31 สิงหาคม 2557 ทางอีเมล์เท่านั้น member.thaidb @ hotmail.co.th
อีเมล์ตอบรับการเป็นสมาชิก บางครั้งอยู่ที่เมล์ขยะ กรุณาตรวจสอบด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 50   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Openbox,Skybox  (อ่าน 319886 ครั้ง)
weerawat
น้องใหม่
*

« ตอบ #320 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 11 เมษายน 2554, เวลา 01:18 น. »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ช่วยอีกแรง
Firmware + File เรียงช่อง Tรู 200 ช่อง & ดีTวี  ตามรายละเอียดด้านล่าง

http://www.mediafire.com/file/4f9d2qrqp6cbog6/2011-04-04.rar

thxby153816Kom, aukajune, raider, ช่างซ่อมมือถู,

Ruangvith
แฟนหงส์
น้องใหม่
*

Forever the KOP!

« ตอบ #321 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 11 เมษายน 2554, เวลา 07:05 น. »

ทำไมใช้ setedit อ่านไฟล์ TP_PROG แล้ว error
หรือผม dump ไฟล์ผิด
ที่ผมทำคือ
1. เมนู>ล้างค่า usb (ทำไมมันแปลงั้น Dump) >ไฟล์ทั่วไป>เลือก TP_PROG.dbs
2. เอาไฟล์ เปลี่ยนนามสกุลเป็น ads แต่พอเลือกเปิดกับโปรแกรม Setedit มันก็ error
ผมทำผิดตรงไหนครับ

คือผมอยากทำช่องเรียงเป็นหมวดหมู่แบบของ Dreambox

ถ้าจะใช้ SetEdit ให้ dump image ทั้งหมดแล้วค่อยนำมาเปิดครับ ตามภาพข้างล่าง (ชื่อ image ที่ dump ในเครื่องของผมจะเป็น HDS2_DUMP.abs ซึ่งน่าจะเหมือนของท่านอื่นๆ)

thxby153828weerawat, raider, papa, eidos
ninenart
น้องใหม่
*

« ตอบ #322 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 14 เมษายน 2554, เวลา 09:04 น. »

ถ้าจะใช้ SetEdit ให้ dump image ทั้งหมดแล้วค่อยนำมาเปิดครับ ตามภาพข้างล่าง (ชื่อ image ที่ dump ในเครื่องของผมจะเป็น HDS2_DUMP.abs ซึ่งน่าจะเหมือนของท่านอื่นๆ)

ขอบคุณครับ

M277
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #323 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 17 เมษายน 2554, เวลา 21:24 น. »

ขอรบกวนเพื่อนๆหน่อยนะครับ ผมเพิ่งได้openboxมาวันนี้ ตอนนี้จากที่ลงimageที่เพื่อนๆให้มาดูได้แล้วครับ ใช้เป็นCCcam ผ่าน S**** แต่ตอนนี้ผมทำอย่างไรก็อ่านการ์ดจากหน้าเครื่องไม่ได้ครับ รบวนบอกวิธีให้หน่อยได้มั๊ยครับ ส่งเป็นเมลล์มาก็ได้ครับ palm_angel@hotmail.com ขอบคุณครับ

dee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #324 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 24 เมษายน 2554, เวลา 12:29 น. »

ผมใช้ airbox ใช้ firmware ที่ update ประมาณเดือน 3/2011  ลองเสียบการ์ด 2 มันไม่ยอมอ่าน  เข้าใจว่า hardware มันน่าจะเหมือนกับopenbox  ท่านที่ลองเสียบการ์ดใช้งานแล้วขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยครับ   มันเกี่ยวกับ version firmware ไหม  การ์ดที่ใช้ปกติครับลองกับ dm500 ใช้งานปกติ     

ช่างมือใหม่ หัดติด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #325 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 24 เมษายน 2554, เวลา 14:03 น. »

ผมเสียบ openbox แล้ว มัน ขึ้นว่า ไม่มี OSD กด V.format กดแล้วก็เป้นเหมือนเดิมครับ

อาการขึ้นเกิดขึ้นจากอะไร พอมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

Yuh00
Keep Walking.....
น้องใหม่
*

« ตอบ #326 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 24 เมษายน 2554, เวลา 14:12 น. »

ผมเสียบ openbox แล้ว มัน ขึ้นว่า ไม่มี OSD กด V.format กดแล้วก็เป้นเหมือนเดิมครับ

อาการขึ้นเกิดขึ้นจากอะไร พอมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ค่าแสดงผลไม่ถูกต้องครับ
กดหนึงครั้ง..รอระบบปรับภาพให้เข้ากับทีวี
ถ้าขึ้นอีก..กดต่อไป ทีละครั้ง แล้วรอ
ส่วนใหญ่ จอแก้ว จะรับที่ 480 / 576

ความรู้...อยู่ที่มือ...^0^
openbox
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 25 เมษายน 2554, เวลา 00:44 น. »

สอบถามครับ ผมมือใหม่ครับ fw 04042011 อะครับ แต่ว่าไม่รู้ว่าต้องใส่ key ยังไงอะครับ
หรือลองใส่ไปแล้วมันขึ้น scrambled อะครับ งงมากเลย อยากดูแล้วแต่ดูไม่ได้อะครับ ช่วยด้วยคร๊าบ

max7777
สมาชิก VIP

« ตอบ #328 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 25 เมษายน 2554, เวลา 06:06 น. »

สอบถามครับ ผมมือใหม่ครับ fw 04042011 อะครับ แต่ว่าไม่รู้ว่าต้องใส่ key ยังไงอะครับ
หรือลองใส่ไปแล้วมันขึ้น scrambled อะครับ งงมากเลย อยากดูแล้วแต่ดูไม่ได้อะครับ ช่วยด้วยคร๊าบ
ใช้ไฟล์เดียวกับที่ใช้ใน DB เลยคับ newcamd.list หรือ cccam.cfg ก็ได้
ใส่ใน USB เลยแล้วก็เสียบ มองหาเมนู mg หรือ cccam  Grin

Just press 7777
Singtoy
น้องใหม่
*

« ตอบ #329 เมื่อ: วันพุธ ที่ 27 เมษายน 2554, เวลา 22:17 น. »

ขอด้วยคับ แล้วอัปไฟร์เรียงช่องอย่างไงคับ ท่านผู้รู้ ช่วยด้วยคับ

tum3129
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #330 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 28 เมษายน 2554, เวลา 02:33 น. »

ใครเป็นแบบผมบ้าง เวลาสแกนช่องจาก c-band thaicom มาแต่แนว hor ต้องปิด22k ver ถึงมา แต่ได้ช่องไม่ครบ ใครรู้ช่วยทีครับ

Yai Rewat
น้องใหม่
*

« ตอบ #331 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 01 พฤษภาคม 2554, เวลา 23:14 น. »

งมมาเป็นเดือนยังไม่ได้ ผมจะทำยังไงได้บ้าง ให้ openbox เซ็ตกะจานมูฟได้ครับ เป็นหัว universal c+ku ครับ ต่อกับ diseq c box ที่ไว้ขับจานนะครับ ไม่รู้ต้องเซ็ตยังไงงงครับ ปกติเซ็ตกะ dreambox ดูได้อยู่ครับ ขอบคุณครับ ถามผู้ขายก่อนซื้อบอกว่าใช้กันได้ แต่โทรไปถามก็ยังไม่ได้คำตอบครับผม

คมทวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #332 เมื่อ: วันอาทิตย์ ที่ 01 พฤษภาคม 2554, เวลา 23:57 น. »

เซ็ตง่า่ยกว่าดรีมบ็อคคับ อ่านแป๊ปเดียวรู้เลย มูพก็แม่นยำ บลายสแกนก็แจ่มแจ๋ว Cheesy Grin

Yai Rewat
น้องใหม่
*

« ตอบ #333 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 02 พฤษภาคม 2554, เวลา 09:51 น. »

เซ็ตง่า่ยกว่าดรีมบ็อคคับ อ่านแป๊ปเดียวรู้เลย มูพก็แม่นยำ บลายสแกนก็แจ่มแจ๋ว Cheesy Grin

อ่านแป๊บเดียวรู้เลย มีคู่มือมั้ยคับ รึว่าพอจะมีวิธีส่งทาง email มั้ยครับ kh_rawat@hotmail.com ขอบคุณครับ

zuneo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #334 เมื่อ: วันพุธ ที่ 04 พฤษภาคม 2554, เวลา 11:47 น. »

รบกวนสอบถาม ท่านผู้รู้หน่อยครับ ผมซื้อเครื่อง Openbox ที่มี S**** ติดมากับเครื่องเป็น CCcam และไปเปิด S**** อีกที่เป็น MGcam มาเพิ่มเพื่อสลับกันดูเวลามีปัญหา สอบถามว่า
1.เราควรเปิดให้ Run Connect พร้อมกันทั้ง CCcam และMGcam หรือไม่ หรือต้องเลือกอย่างหนึ่งใด
2.ถ้าเลือกพร้อมกันทั้ง 2 อย่าง จะกิน Key มากขึ้นหรือไม่ (พอดีใช้ AirCard Share ผ่าน Notebook ครับ)

ขอบคุณครับ
zuneo

raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« ตอบ #335 เมื่อ: วันพุธ ที่ 04 พฤษภาคม 2554, เวลา 12:00 น. »

รบกวนสอบถาม ท่านผู้รู้หน่อยครับ ผมซื้อเครื่อง Openbox ที่มี S**** ติดมากับเครื่องเป็น CCcam และไปเปิด S**** อีกที่เป็น MGcam มาเพิ่มเพื่อสลับกันดูเวลามีปัญหา สอบถามว่า
1.เราควรเปิดให้ Run Connect พร้อมกันทั้ง CCcam และMGcam หรือไม่ หรือต้องเลือกอย่างหนึ่งใด
2.ถ้าเลือกพร้อมกันทั้ง 2 อย่าง จะกิน Key มากขึ้นหรือไม่ (พอดีใช้ AirCard Share ผ่าน Notebook ครับ)

ขอบคุณครับ
zuneo

แนะนำเป็น Cam เดียวดีกว่าครับ และเป็น CCcam น่าจะ work กว่า ปัจจุบันผมก็ใช้งาน CCcam อยู่ กับ router 3g bigpond ก็ไม่รู้มันกินมากน้อยเพียงใด ไม่ได้เช็ค เพราะใช้ดู 2 จุด แต่การกินคีย์ในปัจจุบันของเครื่องนี้ก็ลดลงจนเป็นปกติแล้ว น่าจะเท่าๆกับ 500S ครับ

zuneo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #336 เมื่อ: วันพุธ ที่ 04 พฤษภาคม 2554, เวลา 13:28 น. »

รบกวนพอจะมี S**** ที่เขียน Code CCcam บ้างมั้ยครับช่วยแนะนำหน่อย ส่งมาทางนี้ก็ได้น่ะครับผมยินดีต้อนรับ Wink
satchukorn@gmail.com
ขอบคุณครับ Shocked

2gether
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #337 เมื่อ: วันพุธ ที่ 04 พฤษภาคม 2554, เวลา 15:49 น. »

เอาเวปของเมืองนอกมาฝากเพื่อนๆ ครับ

http://www.openboxforum.com/index.php

thxby158030Phanom
fulk
น้องใหม่
*

« ตอบ #338 เมื่อ: วันพุธ ที่ 04 พฤษภาคม 2554, เวลา 20:42 น. »

อยากได้ไฟล์เรียงช่อง c band + ku band thaicom

raider
สมาชิก VIP

« ตอบ #339 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 07 พฤษภาคม 2554, เวลา 09:03 น. »

NEW FIRMWARE 06-05-2011

Tough if you bought a clone box.

It mainly mainly improve the followings:

1.Optimize "read smart card function"

for example, Viaccess 4.0,NDS 2.0 , Irdeto 2.0, Conax 5, Sega ( i.e.Mediaguard 3)

Nagra 2 and so on

2. Add "FTP function', you can upgrade your software and files by internet,

including software, system file, TP_PRO.dbs, Cccam.cfg, softcam and so on

3.It adds some key files, and optimize "patch"

4. it adds several luanguage, i.e. Persian and so on

5. Bomb--Kill the clone

Notes: regaring the rebooting of UK channels, we had gotten the T/S,maybe we will release new software on 15th May and solved it!

แปลไทยโดยใช้Googleได้ประมาณนี้

ยากถ้าคุณซื้อกล่องโคลน

นั้นส่วนใหญ่ส่วนใหญ่ปรับปรุงดังต่อไปนี้ :

1.Optimize"อ่านฟังก์ชั่นบัตรสมาร์ท"

ตัวอย่างเช่น Viaccess 4.0, NDS 2.0, 2.0 Irdeto, Conax 5, Sega (3 ieMediaguard)

Nagra 2 และอื่น ๆ

2 เพิ่ม"ฟังก์ชั่น FTP'คุณสามารถอัพเกรดซอฟแวร์และไฟล์โดยอินเทอร์เน็ตของคุณ

รวมทั้งซอฟแวร์, ไฟล์ระบบ, TP_PRO.dbs, Cccam.cfg, softcam และอื่น ๆ

3.It เพิ่มไฟล์สำคัญบางส่วนและ"แพทช์"เพิ่มประสิทธิภาพ

4 จะเพิ่ม luanguage หลาย ๆ เช่นภาษาเปอร์เซียและอื่น ๆ

5 ระเบิด -- ฆ่าโคลน

หมายเหตุ : regaring บูตเครื่องใหม่ของช่องทางการสหราชอาณาจักรเรามีอากาศ T / S, บางทีเราจะปล่อยซอฟแวร์ใหม่ในวันที่ 15 พฤษภาคมและแก้มัน

http://www.mediafire.com/?bn25ijksc247qdu

pass = raider

thxby158539Yuh00

หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 50   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์