Thai Dreambox ::... http://ThaiDreambox.bayore.net

วันอังคาร ที่ 02 กันยายน 2557, เวลา 16:06 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaidreambox รับสมัครสมาชิกครั้งต่อไป 15-31 มกราคม 2558
ท่านที่สมัครสมาชิกแล้ว ยังไม่ได้รับเมล์ตอบกลับ กรุณาเมล์แจ้งมาอีกครั้งครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดินเที่ยวบ้านหม้อ  (อ่าน 17080 ครั้ง)
A. kom
สมาชิก VIP

« เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 06:57 น. »

ไม่ได้ไปหลายปีแล้ว ว่าจะหาเวลาไปเดินเล่นซักวัน แต่เวลามีไม่มาก
โซนอุปกรณ์ db ที่น่าสนใจ (ไม่ต้องบอกชื่อร้าน) พอจะแนะนำได้ไหมครับ

matee
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 07:19 น. »

ก็ร้าน วิพล ยังขาย เพียบ มี ขาวๆ ด้วย
เมื่อ หลายวันก่อนไปเห็นคนเอา ขาวๆ มาฝากให้อัพ
  คนมีหนวด ที่เมื่อหลายปีก่อนเคยโดนจับ ลง ไทยรัฐหน้า 1 มันก็ยังขายปกติ
ส่วนร้านติดขาวหมูแดง ฝั่งตรงข้าม ก็ขายปกติ
มี DB แต่ตั้งชื่ออื่นขาย ราคา  5-6 พัน หรือไงนี่ รวมดูฟรี ตลอดชีพ แต่ความจริงดูได้กี่เดือนไม่รู้
อีกฝั่งของซอยมีร้าน นินจาก็ขายเหมือนกัน
 ส่วน ซอยทิพย์วารี
 มีแผงลอย ขาย DB ในชื่อ dragon  ราคา ก็  4-5 พัน ดูฟรีตลอดชีพมีหลายแผงเหมือนกัน
พวกดูฟรี ตลอดชีพนี่ จริงๆ ดูได้กี่เดือนไม่รู้ พวกนี้ประกัน 3 เดือน
  ส่วนในบ้านหม้อพลาซ๋า มีร้านนึง ขาย DB เปล่า ราคา  3000 กว่าบาท
แพงกว่าในนี้เยอะ
  ถ้าจะหาของถูกยากครับ ไปเดินดูเล่นๆ หนุกๆ ก็น่าสน
 แต่ ระวัง พวก  โป๊ไม๊พี่       พี่หนังมาใหม่แอบถ่ายนักศึกษา
 หรือ ม 5 โดนรุม       5รุม1   เพียบครับ

thxby98885Anan, Boonlert, papasoop, Chairat, phatcomp, power, Zuma..., matsonic, ohoman, JULY, ตนนาทวี, fenixza, IskyNetFree
Anan
สมาชิก VIP

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 07:40 น. »

บรรยายซะเห็นภาพ ได้ใจจริง ๆ ท่านเมธี

thxby98889itzoddo, ตนนาทวี
ชัยรัตน์
สมาชิก VIP

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 07:53 น. »

เคยแต่ไปซื้อรีโมทครับ  ราคาถูกดีคุณภาพพอใช้
เจ๊แกบอกเค้าขายส่งให้หลายที่เลย ร้านเยื้องๆกับ E.P.S.
ผมว่าของฟรีไม่มีในโลกนะ อย่างเก่งก็3เดือน หมดประกันก็หายทั้งคนขายทั้งภาพ Cool

papasoop
สมาชิก VIP

มาด้วยใจ Smart dusts

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 08:08 น. »

ท่าน matee รู้ละเอียดจริงๆ
เข้าบ้านหม้อ ต้องพอมีความรู้หน่อย ไม่งั้นโดนปั่นหัว
เหมือนกับคลองถม ตาต้องถึง ดูเป็น ไม่งั้นก็โดนเหมือนกัน
ไปเดินเที่ยว เปิดหูเปิดตาดูเขาขายซีดีหนังโป๊ละลานตาจริงๆ
พี่ๆ มีทุกอย่างจะเอาแบบใหน.. Cheesy

thxby98899ตนนาทวี
มงคลชัย
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 09:19 น. »

ก็ มีแผงลอย ขาย DB ในชื่อ dragon  ราคา ก็  4-5 พัน ดูฟรีตลอดชีพมีหลายแผงเหมือนกัน
ผมถึงบางอ้อ ครับ
มีลูกค้า มาถามผม ว่ามีเครื่องรุ่นใหม่ ยี่ห้อ ดาา  อะไรนี่ ไม่ต้องเสียรายเดือน ดูได้เลย
ผมก็ งงๆ บอกว่าในวงการนี้ ผมไม่รู้จัก
เพราะผมก็เฝ้าบอร์ดนี้มานานเหมือนกัน ไม่เห็นมี
ที่แท้ มันอยู่นี่ๆ เอง

thxby98923ตนนาทวี
MeeNoi
สมาชิก VIP

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 10:10 น. »

นั่นก็ว่า พวกที่ซื้อมาจากบ้านหม้อ นี่ ถ้าดูๆอยู่ แล้ว ภาพค้างไป จะทำยังไงกันหว่า 555+

เสียเงินซื้อที่ทับกระดาษชัดๆ Grin

-------------
ถามมา ตอบยาว
-------------
auau s.n.
สมาชิก VIP

ก้าวช้าๆ แต่มั่นคง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 10:22 น. »

ก็เหลือแบ่งไว้ให้เขาหากินบ้าง ......ทีตกทองก็ยังหากินได้ตลอด

BC115C
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 12:42 น. »

ซื้อเครื่องที่บ้านหม้อระวังกันหน่อยครับ ราคาค่อนข้างแพงกว่าที่อื่นๆ ส่วนเรื่องบริการนั้นไม่ทราบ เพราะไม่เคยซื้อของเกี่ยวกับดาวเทียมที่นั่น

ยังจำข่าวนี้กันได้ไหม
เครื่องรับดูฟรีตลอดชีพ แกะออกมามันเอาการ์ดแท้ๆนั่นแหละ ตัดออกให้เล็กๆแล้วยัดใส่ไปในเครื่อง แล้วแถมเป็นการ์ดที่เปิดแพ็คเกตไว้แค่ 3 เดือนอีก คนซื้อสบายไปโดนไปเป็นหมื่น ดูได้ 3 เดือน
นั่นมันแต่ก่อน ไม่รู้ตอนนี้ยังมีอีกหรือเปล่า

ถ้าซื้อของบ้านหม้อ แนะนำซื้อพวกอะไหล่อิเล็กทรอนิกส์จะดีกว่าครับ

thxby99012power
cyber.db
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 12:52 น. »

พี่matee ท่านรู้จริง นึกถึงวันเก่าๆที่ผมไปเิดินบ้านหม้อเลย

Petchy
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 13:14 น. »

ผมอยากไปเดินบ้านหม้อนะ แต่ไม่มีที่จอดรถใกล้ๆ เลย ใครแนะนำได้บ้างครับ  บ้านไกลนั่งรถเมล์ไม่สะดวก
เคยไปจอดดิโอลสยาม โดนค่าจอดรถไปเกือบร้อยเข็ดเลย  วันนั้นเดินเพลินไปหน่อย

kit
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 13:19 น. »

ผมอยากไปเดินบ้านหม้อนะ แต่ไม่มีที่จอดรถใกล้ๆ เลย ใครแนะนำได้บ้างครับ  บ้านไกลนั่งรถเมล์ไม่สะดวก
เคยไปจอดดิโอลสยาม โดนค่าจอดรถไปเกือบร้อยเข็ดเลย  วันนั้นเดินเพลินไปหน่อย

ไปจอดตรงกรมที่ดินครับแค่ 30 บาท แต่ก็ค่อนข้างเต็มตลอดหาที่จอดยาก
แต่ถ้ามาจากทางฝั่งธน ผมเอารถไปจอดตรงพาต้าไม่เสียค่าจอด
แล้วนั่งรถเมล์สาย 42 อีกทีนึง

thxby99033Petchy
VR บ้านนอก
สมาชิก VIP

Power Beyond Limit

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 14:06 น. »

หาจอดแถวข้างวัดสุทัศน์ครับต้นไม้เยอะร่มรื่น แล้วขึ้นตุ๊กๆ30บาทไปลงหน้าบ้านหม้อเลย

thxby99054Petchy
Natpipat
กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายseverล่ม-ฝันหวานหนังสนุก-ฝันไม่หยุดใช้เลยกล่องฝัน
น้องใหม่
*

กล่องฝัน-ฝันดีเสียรายเดือน-ฝันร้ายS***ล่ม-ดูกันไป

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 14:31 น. »

จอด3ยอดพลาซ่าหรือกองปราบเก่า แล้วเดินไปคับ มีทางเดินทะลุติดแอร์ ตั่งแต่หลังกองปราบทะลุอารคารวรจักรเส้นหลังโรงบาลกลาง เชื่อมถึงกันหมดคับ 

ไปเดินมาอาทิตย์ก่อน ได้เครื่องเล่นวิทยุมาตัวเล็กๆสีขาว ราคา400 อ่านSD มีช่องเสียบUSB หน้าจอLED เสียงลำโพงดีมาก มีรีโมทอีก กลับมาบ้าน เอาลำโพงipodเก็บเลย สุดๆเลยของพี่จีนเค้า ปืนBBสารพัดรุ่น รถดริฟ โอวรอดมาได้ไงผม เด็ดสุด หนังผู้ใหญ่บานเลย เอามายัดใส่มือเลย ผมยิ้มและบอกแบบสุภาพไปว่าไม่ครับ แม่ค้าดันเปลี่ยนเป็นหนังเกให้ บรรลัยเลย จริงๆไม่ใช้ไม่ชอบ แต่โหลดไว้เยอะจำไม่ได้ว่าเรื่องไหนมีเรื่องไหนไม่มี อิอิ (ไม่ใช้เกนะอ่านดีๆอย่างง)

ส่วนDMก็เจอบางร้านเอาเก็บไว้ใต้โต๊ะ ราคาก็พอๆกับที่เช็กกันแหละคับ ถามเล่นๆ เจ้แกยกขึ้นมาเป็นถุงเลย

thxby99068JULY, ตนนาทวี, Petchy, power
M278
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 15:31 น. »

ตอนผมเริ่มศึกษา dreambox เมื่อ 5 เดือนก่อน ผมก็ซื้อยี่ห้อ dragon มาใช้ครับ เนื่องจากที่ทำงานอยู่ใกล้บ้านหม้อ  มันก็คือเครื่อง DB ครับเพียงแต่สั่งทำมาเฉพาะ ผมหัดลง image ก็ใช้เครื่องนี้ครับ โดยเก็บ code ดู 2 เอาไว้ก่อน ก็ได้ความรู้จาก บอร์ดนี้ ปัจจุบันลง image ของท่าน วิริเยน ปัจจุบันก็ยังดูฟรีอยู่ ดูได้ทุกช่องครับ แต่ไม่รู้ว่าจะดูได้นานแค่ไหน ผมซื้อมา 4200 บาทครับ คิดว่าคนขายคงรวมค่าดูเอาไว้แล้ว การบริการก็ดีนะเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนให้เลยถ้ายังอยู่ในประกัน    เขียนมาเพื่อเล่าสู่กันฟังครับ

hs8jxd
น้องใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 16:03 น. »

ส่วนใหญ่ผมไปจอดแถวๆหลังกระทรวงกลาโหม ใกล้ๆคิวรถเมลย์สาย 33 ครับริมถนนนั้นแหละมันจะมีพวกมาคอยเก็บตังครับ จ่ายไปยี่สิบบาทฝากมันดูแลรถให้ด้วย แต่จริงๆแล้วพอได้ตั้งมันก็ไปคอยเก้บเจ้าอื่นต่อแหละมันจะคอยกันที่ว่างเอาไว้ครับ ถ้ามีของมีค่าล่อตาล่อใจแนะว่าให้เก็บไว้กระโปรงหลังจะดีกว่าครับ

thxby99122ตนนาทวี, Petchy
ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 16:08 น. »

ส่วนใหญ่ผมไปจอดแถวๆหลังกระทรวงกลาโหม ใกล้ๆคิวรถเมลย์สาย 33 ครับริมถนนนั้นแหละมันจะมีพวกมาคอยเก็บตังครับ จ่ายไปยี่สิบบาทฝากมันดูแลรถให้ด้วย แต่จริงๆแล้วพอได้ตั้งมันก็ไปคอยเก้บเจ้าอื่นต่อแหละมันจะคอยกันที่ว่างเอาไว้ครับ ถ้ามีของมีค่าล่อตาล่อใจแนะว่าให้เก็บไว้กระโปรงหลังจะดีกว่าครับ
ใช่คับ ของมีค่าไม่ควรเก็บไว้ในรถ ช่วงนี้แก๊งทุบกระจกรถเต็มเมืองเลยคับ  Angry Angry

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
papasoop
สมาชิก VIP

มาด้วยใจ Smart dusts

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 16:21 น. »

เดี๋ยวนี้เขาไม่ทุบกระจกรถแล้ว ผมได้รับอีเมลล์แจ้งข่าวมาว่า มันมีวิธีใหม่
ใช้ตัวปืนสำหรับเชื่อมเหล็ก(ตามรูป)

ปะติดข้างกระจกแล้วเผากระจกจนร้อนจัดแล้วเอาน้ำเย็นราด กระจกจะแตกแต่ไม่มีเสียง

thxby99131ตนนาทวี, fenixza
ตนนาทวี
จับมันให้หมด พวกหาเงินให้"เมืองยอน"
Member

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 16:30 น. »

มีการพัฒนาทุกวงการ Angry

สายด่วนยาเสพติด 1165 กับการป้องกัน เพื่อเอาชนะปัญหายาเสพติด
Chairat
น้องใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดี ที่ 26 สิงหาคม 2553, เวลา 16:49 น. »

ซื้อเครื่องที่บ้านหม้อระวังกันหน่อยครับ ราคาค่อนข้างแพงกว่าที่อื่นๆ ส่วนเรื่องบริการนั้นไม่ทราบ เพราะไม่เคยซื้อของเกี่ยวกับดาวเทียมที่นั่น

ยังจำข่าวนี้กันได้ไหม
เครื่องรับดูฟรีตลอดชีพ แกะออกมามันเอาการ์ดแท้ๆนั่นแหละ ตัดออกให้เล็กๆแล้วยัดใส่ไปในเครื่อง แล้วแถมเป็นการ์ดที่เปิดแพ็คเกตไว้แค่ 3 เดือนอีก คนซื้อสบายไปโดนไปเป็นหมื่น ดูได้ 3 เดือน
นั่นมันแต่ก่อน ไม่รู้ตอนนี้ยังมีอีกหรือเปล่า

ถ้าซื้อของบ้านหม้อ แนะนำซื้อพวกอะไหล่อิเล็กทรอนิกส์จะดีกว่าครับ

เดินมาร้อนๆไอติมไผ่ทองปากซอยก็อร่อยดีครับ

อคติทำให้คนรับเหตุผลด้านเดียว
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์