Thai Dreambox ::... http://ThaiDreambox.bayore.net

วันศุกร์ ที่ 25 กรกฎาคม 2557, เวลา 22:56 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออณุญาตครับ แจกไฟล์ IMG ล่าสุดครับ [DM500S]เครดิ&#  (อ่าน 40185 ครั้ง)
kkv54
HiBiNo-Dream
สมาชิก VIP

สิ่งดีๆ มักจะเห็นคุนค่า เมื่อต้องเสียมันไปซักพัก

« เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 14:04 น. »

ขออณุญาตครับ แจกไฟล์ IMG ล่าสุดครับ ได้เครดิต จากท่าน Tunya ครับ ( ขอบคุณและขออณุญาต แจกต่อครับ )
ทำการปรับแต่งเพิ่มเล็กน้อย Ku+C_Band+Nss6 เรียงช่องใหม่หมดแล้วรวมทั้ง DTV ลองดูครับ
ตัวนี้ผมใช้ลงให้ลูกค้าหลังซ่อมเครื่องเสร็จครับ ทดลองแล้วใช้งานได้ดีครับ

http://www.contact.co.th/download/counter.php?id=67  แก้ไขใหม่ครับมีทั้ง .Img และ .fw2 ( ADSL ครับ )
http://www.contact.co.th/download/counter.php?id=66  อันนี้เฉพาะไฟล์เรียงช่องครับ
http://www.contact.co.th/download/counter.php?id=68   ขออณุญาติเพิ่มลิงค์ Imgปรับปรุงใหม่ ของท่านซาวด์ครับ ขอบคุณท่านซาวด์ด้วยครับ

ขอขอบคุณท่าน Tunya ด้วยครับที่แบ่งปันไฟล์ดีๆมาให้ใช้กันครับ  Cheesy

HiBiNo-Deam

thxby161073Hiraku9k, itzoddo, UNUS, redarmy2511, Phanuwat, eco_dreambox, Jonny quest, Kom, nnooknook, VR บ้านนอก, 1S3T, ohoman, kit, ชัยรัตน์, ช่างซ่อมมือถู, kj587282, เด็กบ้านนอก, Boonlert, lurpang, kikkokman2006, กอไก่อุบล, Radar, เด็กหาดใหญ่, rakban_m3, mongkolsak, varaphan, tanin, ซาวด์, Thongkham, นล, udzaa, Sawan, jacki, reddragon, Speto1198, hs5lyq, Yuh00, yibbar, , control, leo, JPP, uthen art, zrop, Encrypt, nonameza, toekkasit, Josh, drivepro, pompoprock, hotlive_22, sangpet, Gigabyte, te yoyo, eidos, Preecha, sonicnan, kaison, sarawut, warodom, prayut, Nut9090, baanyenn, Tatchai, ช่าง59, Jake Bngkapi, PHANU, Toxtoy, , Noppakun, ลำก้า, Wira

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

joa
สมาชิก VIP

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 14:37 น. »

เดี๋ยวไปลองดู ขอบคุณครับ  Cheesy

Jarupol
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 15:14 น. »

เป็น File image สำหรับเครื่องรุ่นใหนครับ  หรือใช้ได้ทุกรุ่น

us901
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 15:22 น. »

เป็น FW2  Flash แล้ว error ครับ

To big for Flash Memory ครับ

us901
น้องใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 17:04 น. »

ใช้ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

eco_dreambox
น้องใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 21:28 น. »

สอบถามช่างเล็กหน่อยครับว่าอิมเมจตัวนี้ ใช้กับ Multi-Switch 6x6 ต่อตามรูปนี้ได้หรือเปล่าครับ? ขอบคุณครับ

kkv54
สมาชิก VIP

สิ่งดีๆ มักจะเห็นคุนค่า เมื่อต้องเสียมันไปซักพัก

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 22:44 น. »

ใช้ได้หมดครับ แต่ที่ผมต่อแค่ 4x4 เองท่าน Cheesy
Ku                  ตั้ง 22K-off          เปิด 14V
C-band            ตั้ง 22K-on           H/V
Nss6               ตั้ง 22K-off          เปิด 18V

ส่วนของท่านต้องให้เซียนๆติดตั้งมาตอบอีกทีครับ ( อยากรู้เหมือนกันว่าจะใส่ 6X6 อยู่  Grin )

thxby161171Kom, eco_dreambox

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เหนือเมฆ
น้องใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 23:24 น. »

ผมเอาcodeเป็นmgcamลงแล้วใช้ไม่ได้(เทสกับอีกเครื่องใช้ได้ปกติ)แก้ไงครับ

audy2549
สมาชิก VIP

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2554, เวลา 23:33 น. »

Img ตัวล่าสุดครับGmini4.7 เรียงช่องใหม่แล้วทั้ง 3 ดาว มีCcam และ MgCam ให้เลือกใช้ +StreemmingและDVD มาให้พร้อมใช้งาน และปลั๊กอินเช็คสัญญาณ+ข่าวสาร ผ่านเน็ต

Streemming

ได้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

thxby161184kkv54

Chayut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 00:11 น. »

ผมมีปัญหาคือ ลงแล้ว มัน เอ๋อ

ดูได้แต่ ทุย พอกดไป C band แล้วภาพค้าง แล้วก็ดูอะไรไม่ได้เลย กดกลับมา ทุยก็แล้ว

เซทค่าถูกแต่พอเปลี่ยนช่องไปมาก็หาย ,

เด็ดเด็ก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 09:57 น. »

ขอบคุณมากครับ

ohoman
สมาชิก VIP

ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 14:53 น. »

กำลังหาอยู่เลย ขอนำำไปลองก่อนครับ  Cheesy

DM-500 จากแม่สายรุ่นแรกๆ มันทนดีจริงๆ เปิด 7/24 มาตั้งหลายปีแล้ว ยังไม่พังเลย
เกิดเร็วไป
สมาชิก VIP

ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 18:06 น. »

แล้วยังไงกันครับท่านฯ

thxby161325kkv54

maybe tomorrow
มานพ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 20:54 น. »

บอกรายละเอียดอิมเมจได้ไหมครับว่า
มีเมนูไทยไหม
อ่านการ์ดฟรีทีวีได้ไหมผ่าน Cam ตัวไหน

ผมลงเองไม่เป็นต้องยกไปให้คนอื่นทำให้เลยอยากรู้รายละเอียดหน่อย

kj587282
สมาชิก VIP

คนกรุงเก่า...เขยบางม้า...บ้านท่าระหัด

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 21:10 น. »

ลองไฟล์ เรียงช่องกับ DM800PVR แล้ว ใช้ได้ดีครับ

เดี๋ยว ไฟล์ อิเมจ กับ FW2 จะลองกับ dm500s แล้วจะมารายงานผลครับ

ขอบคุณครับ

thxby161341itzoddo, kkv54

หากสงครามยังไม่สงบ  อย่าเพิ่งนับศพทหาร
Tunya
น้องใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 22:11 น. »

ขออณุญาตครับ แจกไฟล์ IMG ล่าสุดครับ ได้เครดิต จากท่าน Tunya ครับ ( ขอบคุณและขออณุญาติ แจกต่อครับ )
ทำการปรับแต่งเพิ่มเล็กน้อย Ku+C_Band+Nss6 เรียงช่องใหม่หมดแล้วรวมทั้ง DTV ลองดูครับ
ตัวนี้ผมใช้ลงให้ลูกค้าหลังซ่อมเครื่องเสร็จครับ ทดลองแล้วใช้งานได้ดีครับ

http://www.contact.co.th/download/counter.php?id=67  แก้ไขใหม่ครับมีทั้ง .Img และ .fw2 ( ADSL ครับ )
http://www.contact.co.th/download/counter.php?id=66  อันนี้เฉพาะไฟล์เรียงช่องครับ
ขอขอบคุณท่าน Tunya ด้วยครับที่แบ่งปันไฟล์ดีๆมาให้ใช้กันครับ  Cheesy

HiBiNo-Deam
แน่นอนครับ ปันน้ำใจต่อกันไป ถูกต้องแล้วครับ

thxby161353itzoddo, kkv54, ซาวด์
Tunya
น้องใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 22:13 น. »

บอกรายละเอียดอิมเมจได้ไหมครับว่า
มีเมนูไทยไหม
อ่านการ์ดฟรีทีวีได้ไหมผ่าน Cam ตัวไหน

ผมลงเองไม่เป็นต้องยกไปให้คนอื่นทำให้เลยอยากรู้รายละเอียดหน่อย
ตอบแทนครับ มีเมนูภาษาไทยครับ อ่านการ์ดฟรีทีวี ผมตังไว้ที่CCcam(ถ้าท่านผู้พัฒนาไม่ได้เปลี่ยนแปลงนะครับ) อีกอย่าง ขอบคุณมากครับ ที่เอามาพัฒนาต่อไป มีน้ำใจต่อไปครับ ขอให้มีความสุขมาก ๆ

thxby161356itzoddo, kkv54, Phanuwat, fenixza
lurpang
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 22:49 น. »

ขอบคุณมากๆครับ

m<มือใหม่>
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 23:40 น. »

ไฟล์เรียงช่องใส่ยังไงครับ ผมไม่รู้ครับ<มือใหม่>

kkv54
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ ที่ 21 พฤษภาคม 2554, เวลา 23:45 น. »

ไฟล์เรียงช่องใส่ยังไงครับ ผมไม่รู้ครับ<มือใหม่>

ไปโหลดเอาหน้าแรกครับ ท่านTunyaเค้ามีไว้ให้พร้อม

หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์